Câu hỏi:

19/07/2024 505

Cho luống khí clo dư tác dụng với 9,2 gam kim loại sinh ra 23,4g muối kim loại hóa trị I. Xác định công thức hóa học của muối đó (Na=23, Ag=108, Li=7, K=39, Cl=35,5).

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Cho 8g hỗn hợp Mg, Fe vào dung dịch H2SO4 loãng dư, sau phản ứng khối lượng dung dịch tăng 7,6g. Tính khối lượng Mg ban đầu (Mg=24, Fe=56)

Xem đáp án » 15/07/2024 2 K

Câu 2:

Viết các phương trình hóa học khi cho Fe, Cu vào dung dịch AgNO3.

Xem đáp án » 22/07/2024 1.2 K